![](http://www.mba.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/337020377_759338432242469_8573968174111066149_n.jpg)
เกมส์การจัดการเชิงกลยุทธ์ “Capsim Game” ภาคการศึกษาที่ 3/2565
เกมส์การจัดการเชิงกลยุทธ์ “Capsim Game” ภาคการศึกษาที่ 3/2565
เมื่อวันที่ 17 – 19 มีนาคม 2566 ณ โรงแรมไมด้า แกรนด์ ทวารวดี จังหวัดนครปฐม
Capsim Game เกมส์การจัดการเชิงกลยุทธ์ เป็นกิจกรรมที่จัดขึ้นทุกปีสำหรับนักศึกษาโครงการ MBA เพื่อให้นักศึกษาได้เรียนรู้ผ่านการ Run Simulation Game ที่ให้นักศึกษาแบ่งกลุ่มเป็นบริษัทต่าง ๆ ทำหน้าที่เป็นผู้บริหารบริษัทเพื่อนำพาบริษัทไปสู่ความสำเร็จ โดยต้องแข่งขันกับบริษัทอื่น ๆ ซึ่งก็คือเพื่อนรุ่นเดียวกัน โดยมีอาจารย์ก็เป็น Board of Director ตั้งคำถาม และชี้แนะแนวทางต่าง ๆ และในครั้งนี้ได้รับเกียรติจาก ศาสตราจารย์ ดร.นภดล ร่มโพธิ์ รองศาสตราจารย์กิตติ สิริพัลลภ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.พัฒน์ธนะ บุญชู ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ธีรชัย อรุณเรืองศิริเลิศ และผู้ช่วยศาสตราจารย์กฤษณ์ ปัทมะโรจน์