![](http://www.mba.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2015/08/015.jpg)
ศึกษาดูงานนครเวียงจันทร์ ประเทศสาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนลาว
โครงการปริญญาโททางบริหารธุรกิจ (MBA) โดย รศ.ดร.รุธิร์ พนมยงค์ ประจำวิชา BA 704 การจัดการธุรกิจในกลุ่มภูมิภาค (AEC) ได้นำนักศึกษา MBA ไปศึกษาดูงานนครเวียงจันทร์ ประเทศสาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนลาว ระหว่างวันที่ 2 – 4 สิงหาคม 2558 ศึกษาดูงานกลยุทธ์การค้าชายแดน การลงทุน ธุรกิจของลาว